Nýnemakynningar | Háskóli Íslands Skip to main content

Nýnemakynningar

Netspjall

Upplýsingaborð fyrir nýnema

Háskóli Íslands býður nýnema velkomna með sérstökum nýnemadögum í upphafi skólaárs. Þar er bæði boðið upp á skemmtilega viðburði og fræðslu um lífið og þjónustuna sem veitt er í Háskólanum.

Fræðasvið skólans standa jafnframt hvert og eitt fyrir móttöku/kynningarfundum nýnema en nánari upplýsingar um tímasetningu þeirra má jafnan finna á viðburðadagatali Háskólans í ágústmánuði hvert ár.  

Dagskrá nýnemadaga fer að mestu fram á Háskólatorgi.  Boðið er upp á gönguferðir og kynningu á háskólasvæðinu, örfyrirlestra um námsráðgjöf, skiptinám, tungumálanám og margt fleira. Einnig eru helstu þjónustustofnanir skólans með kynningarbása þar sem nemendur geta fengið svör við fjölmörgum spurningum. Þar má hitta fulltrúa frá Náms- og starfsráðgjöf, Skrifstofu alþjóðasamskipa, Nemendaskrá, Sjálfbærni- og umhverfisnefnd, Jafnréttisnefnd, Jafnréttisfulltrúa, Fagráði og Ráði um málefni fatlaðs fólks. Á staðnum eru líka fulltrúar frá Landsbókasafni, Tungumálamiðstöð, Ritveri, Háskólakórnum, Háskóladansinum og sérfræðingar í Smáuglunni – appi Háskóla Íslands.

Á nýnemadögum eru Háskólakórinn og Háskóladansinn með uppákomur í hádegishléum. Lifandi tónlist á sviðinu og stúdentaráð stendur vaktina á upplýsingaborði fyrir nýnema og svarar spurningum er varða háskólasamfélagið, réttindamál stúdenta, félagslíf og fleira. Nýnemar geta tekið þátt í spurningaleik fyrir nýnema á Uglunni þar sem glæsilegir vinningar eru ætíð í boði. 

Í framhaldi af nýnemadögum eru Stúdentadagar haldnir en á þeim keppa nemendafélögin sín á milli í ýmsum greinum og gera sér glaðan dag á túninu fyrir framan Aðalbyggingu.

Endilega fylgist með snapchat Háskóla Íslands undir „haskolasnappid

Hér fyrir neðan eru myndbönd frá nýnemadögum 2016, 2015, 2014 og 2013.

Tengt efni

Þarfnast þessi síða lagfæringar?

Þarfnast þessi síða lagfæringar?

CAPTCHA
Sía fyrir ruslpóst
4 + 6 =
Leystu þetta einfalda dæmi. T.d. ef dæmið er 1 + 3, settu þá inn 4.