Skip to main content

Nýnemakynningar

Háskóli Íslands býður nýnema velkomna með sérstökum nýnemadögum í upphafi skólaárs. Þar er bæði boðið upp á skemmtilega viðburði og fræðslu um lífið og þjónustuna sem veitt er í Háskólanum. Fræðasvið skólans standa jafnframt hvert og eitt fyrir móttöku/kynningarfundum nýnema en nánari upplýsingar um tímasetningu þeirra má jafnan finna á viðburðadagatali Háskólans í ágústmánuði hvert ár.  

Dagskrá nýnemadaga fer að mestu fram á Háskólatorgi. Boðið er upp á gönguferðir og kynningu á háskólasvæðinu, örfyrirlestra um námsráðgjöf og skiptinám, kynningu á þjónustu Félagsstofnunar stúdenta og margt fleira. Einnig eru helstu þjónustustofnanir skólans með kynningarbása þar sem nemendur geta fengið svör við fjölmörgum spurningum.

Á nýnemadögum eru Stúdentaleikhúsið og Háskólakórinn með uppákomur í hádegishléum. Nemendafélög skólans og Stúdentaráð eru einnig með kynningarbása þar sem félagslíf og starf eru kynnt.

Í framhaldi af nýnemadögum eru Stúdentadagar haldnir en á þeim keppa nemendafélögin sín á milli í ýmsum greinum og gera sér glaðan dag á túninu fyrir framan Aðalbyggingu.

Hér fyrir neðan eru myndbönd frá nýnemadögum 2016, 2015, 2014 og 2013.

Tengt efni

Þarfnast þessi síða lagfæringar?

Þarfnast þessi síða lagfæringar?

Settu inn skjáskot hér ef þú telur þörf á.
Skrár verða að vera minni en 2 MB.
Leyfðar skráategundir: gif jpg jpeg png.
CAPTCHA
Sía fyrir ruslpóst
4 + 5 =
Leystu þetta einfalda dæmi og settu inn niðurstöðuna. T.d. ef dæmið er 1 + 3, settu þá inn 4.